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WAKALA YA VYUO VYA MAFUNZO YA MIFUGO 

TANGAZO LA MAFUNZO YA MUDA MFUPI 

1.0 Taarifa ya Mafunzo 

Wizara ya Mifugo na Uvuvi kupitia Wakala ya Vyuo vya Mafunzo ya Mifugo (LITA) imeendaa 
mpango wa utoaji mafunzo ya muda mfupi kwa wafugaji na wajasiliamali katika sekta ya 
mifugo. Mafunzo hayo yatatolewa kwa siku saba kwa kila kozi kuanzia tarehe 02 Machi, 
2020 katika kampasi nane za Wakala ambazo ni Tengeru  - Arusha, Kikulula – Kagera,  
Morogoro, Mpwapwa, Mpwapwa – Dodoma, Madaba – Songea , Mabuki – Mwanza, 
Temeke – Dar es Salaam na Buhuri – Tanga 

1.1 Kozi zitakazofundishwa ni kama ifuatavyo :- 

1. Kanuni za ufugaji bora wa Mifugo ya Asilia (Ng’ombe, Mbuzi na Kondoo ) 
2. Kanuni za ufugaji bora wa Ng’ombe na Mbuzi wa Maziwa 
3. Kanuni za Ufugaji bora wa Kuku wa asili , nyama na mayai 
4. Usindikaji wa mazao ya maziwa, nyama na ngozi 
5. Uzalishaji wa malisho bora , uvunaji , hifadhi na ulishaji 
6. Ufugaji bora wa Nguruwe na Sungura 
7. Kozi Maalumu ya Wahudumu wa Mifugo katika mashamba ya Serikali na sekta 

binafsi 

1.2 Walengwa: 

Wafugaji  na Wajasiliamali katika sekta ya Mifugo 

1.3 Gharama ya kozi: 

KIASI (Tsh) MAELEZO 

210,000/= Gharama itahusisha malazi , 
mafunzo, shajala na ziara 
fupi kwa kila mshiriki 

 Tafadhali thibitihsa kushiriki katika mafunzo kwa kulipa gharama ya mafunzo. Malipo 

yafanyike kwa kupata Kumbukumbu namba ya malipo kutoka kwa Kampasi   

1.4 Muda wa Mafunzo 

Kuanza:    02 Machi, 2020 

Mwisho:  08 Machi, 2020 
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1.5 Mawasiliano 

Kwa maelezo zaidi wasiliana kwa kutumia namba zifuatazo:- 

LITA Makao Makuu: +255 022 286 34 79; 0754 828 688; 0754 746 782  

Tengeru: 0768 434 817/0762 091 205; Buhuri: 0757 954 229; Mabuki : 0717 482 823;  

Kikulula: 0752 655 060; Madaba: 0759 131 636; Morogoro: 0786 203 825; 

 Mpwapwa: 0762 422 070; Temeke: 0768 098 723 

Tovuti: www.lita.go.tz; www.mifugouvuvi.go.tz   

Barua pepe: info@lita.go.tz 

               


